Welcome to contact us: vicky@qyprecision.com

Canjin CNC

Takaitaccen Bayani:


Cikakken Bayani

CNC JUYA

MENENE CNC JUYA?

Juyawar CNC gabaɗaya tana amfani da kwamfutoci na gaba ɗaya ko manufa ta musamman don cimma nasarar sarrafa shirye-shiryen dijital, don haka CNC kuma ana kiranta Kwamfuta na Lambobi (CNC) a takaice.

Ana amfani da sarrafa lathe na CNC galibi don yanke saman ciki da na waje cylindrical na sassan shaft ko sassan diski, saman conical na ciki da na waje tare da kusurwoyin mazugi, hadaddun juyawa na ciki da na waje mai lankwasa, cylinders, da zaren conical.Yana kuma iya yin tsagi, hakowa da m da dai sauransu.

Ana yin aikin sarrafa injina na gargajiya ta hanyar aikin hannu na kayan aikin injin na yau da kullun.A lokacin sarrafawa, ana girgiza kayan aikin injiniya da hannu don yanke ƙarfe, kuma ana auna daidaiton samfurin ta kayan aiki kamar idanu da calipers.Idan aka kwatanta da lathes na gargajiya, lathes na CNC sun fi dacewa don juya sassan juyi tare da buƙatu da halaye masu zuwa:

(1) Sassan da babban madaidaicin buƙatun

Saboda tsananin tsayin daka na lathe CNC, babban madaidaicin ƙirar masana'anta da saitin kayan aiki, da kuma dacewa da daidaitaccen diyya na hannu ko ma diyya ta atomatik, yana iya aiwatar da sassa tare da daidaiton girman girman.A wasu lokuta, kuna iya amfani da mota maimakon niƙa.Bugu da ƙari, saboda motsin kayan aiki a cikin juyawa na CNC yana samuwa ta hanyar madaidaicin interpolation da servo drive, tare da rigidity na kayan aikin injin da ingantaccen masana'anta, yana iya aiwatar da sassan da manyan buƙatu akan madaidaiciya, zagaye, da cylindricity. na generatrix.

23

(2) Rotary sassa tare da kyau surface roughness

CNC lathes iya inji sassa tare da kananan surface roughness, ba kawai saboda rigidity da high masana'antu daidaito na inji kayan aiki, amma kuma saboda da akai mikakke gudun yankan.A cikin yanayin da aka ƙayyade kayan, adadin juzu'i mai kyau da kayan aiki, ƙayyadaddun yanayin ya dogara da saurin ciyarwa da saurin yankewa.Yin amfani da aikin yankan saurin madaidaiciya na yau da kullun na lathe CNC, zaku iya zaɓar mafi kyawun saurin madaidaiciya don yanke ƙarshen fuska, ta yadda ƙarancin yanke ya zama ƙarami da daidaituwa.CNC lathes kuma sun dace da jujjuya sassa tare da buƙatun roughness daban-daban.Za a iya samun sassan da ƙananan ƙananan ta hanyar rage saurin ciyarwa, wanda ba zai yiwu ba a kan lathes na gargajiya.

(3) Sassan da ke da rikitattun sifofin kwane-kwane

Lathe CNC yana da aikin haɗakar baka, don haka zaka iya amfani da umarnin baka kai tsaye don aiwatar da kwandon baka.Lathes na CNC kuma na iya aiwatar da sassan juzu'i na kwane-kwane da suka haɗa da lauyoyin jirgin sama na sabani.Yana iya aiwatar da masu lanƙwasa da aka siffanta ta hanyar daidaitawa da kuma jeri.Idan jujjuya sassan cylindrical da sassan juzu'i na iya amfani da lathes na gargajiya ko lathes na CNC, to, jujjuya sassan jujjuyawa masu rikitarwa zasu iya amfani da lathes CNC kawai.

(4) Sassan da wasu nau'ikan zaren na musamman

Zaren da za a iya yanke ta hanyar lathes na gargajiya suna da iyaka.Yana iya aiwatar da madaidaicin madaidaicin zaren awo da inch daidai gwargwado, kuma lathe yana iyakance ga sarrafa filaye da yawa.CNC lathe ba kawai zai iya aiwatar da kowane madaidaiciya, madaidaici, awo, inch da zaren fuskar ƙarewa tare da daidaitaccen farati ba, amma kuma yana iya aiwatar da zaren da ke buƙatar sassaucin tsaka-tsaki tsakanin daidaitattun filaye da madaukai.Lokacin da lathe CNC ke sarrafa zaren, jujjuyawar sandar ba ta buƙatar a canza ta dabam kamar na gargajiya.Yana iya jujjuya yanke ɗaya bayan ɗaya ba tare da tsayawa ba har sai an kammala shi, don haka yana da inganci sosai wajen juya zaren.CNC lathe kuma sanye take da madaidaicin aikin yankan zaren, ban da yawan amfani da abubuwan da ake sakawa na siminti carbide, kuma ana iya amfani da saurin gudu, don haka zaren da aka juya suna da madaidaicin daidaito da ƙarancin ƙasa.Ana iya cewa sassan da aka yi da zaren ciki har da screws na gubar sun dace sosai don yin aiki a kan lathes CNC.

(5) Madaidaicin madaidaici, sassa masu ƙaƙƙarfan yanayin ƙasa

Fayafai, shugabannin bidiyo, masu nunin polyhedral na firintocin laser, ganguna masu jujjuya na hoto, ruwan tabarau da gyare-gyaren kayan aikin gani kamar kyamarori, da ruwan tabarau na lamba suna buƙatar daidaiton martaba mai girman gaske da ƙimar ƙarancin ƙasa.Sun dace Ana sarrafa shi akan madaidaicin madaidaici, babban aikin CNC lathe.Lenses na filastik astigmatism, waɗanda ke da wahalar sarrafawa a baya, ana iya sarrafa su a yanzu akan lashin CNC.Daidaitaccen kwane-kwane na babban karewa na iya kaiwa 0.1μm, kuma ƙarancin saman zai iya kaiwa 0.02μm.Abubuwan jujjuyawar da aka kammala a da sun kasance ƙarfe ne, amma yanzu ya faɗaɗa zuwa robobi da yumbu.

Menene halayen CNC juya?

1. A cikin aiwatar da CNC lathe aiki, da workpiece juya a kusa da wani tsayayyen axis, wanda zai iya mafi alhẽri tabbatar da coaxiality tsakanin aiki saman da daidaito na kowane aiki surface.

2. Tsarin mashin din CNC na juyawa yana ci gaba.Amma idan saman workpiece ya bayyana ba ya daina to Vibration yana faruwa.

3. Abubuwan da aka sarrafa ta wasu sassa na inji mai mahimmanci suna da ƙananan taurin da kuma filastik mai kyau.Yana da wuya a sami wuri mai santsi tare da sauran hanyoyin mashin ɗin, amma yana da sauƙi don isa ga ƙasa mai santsi tare da sarrafa lathe CNC don kammalawa.

4. Mujallar da aka yi amfani da ita a CNC Juyawa ita ce mafi sauƙi a cikin duk hanyoyin sarrafa kayan aiki.Abu ne mai sauqi qwarai da dacewa ko masana'anta ne, ƙwanƙwasa ko shigarwa, kuma yana iya mafi kyawun biyan buƙatun aiki na kayan aikin.

CNC sarrafa lathe yana da nasa halaye daban-daban da sauran sarrafa injiniyoyi, don haka zai iya mamaye wuri a cikin manyan hanyoyin sarrafa injina da yawa.

Barka da aiko da zane-zanen ku don ambato, QY Precision shine mafi kyawun abokin tarayya.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana